Tattoo સ્ત્રીઓ માટે અવિશ્વસનિયતાનું પ્રતીક

 imagesCA3Q1221Tattoo સ્ત્રીઓ માટે અવિશ્વસનિયતાનું પ્રતીક

ટૂંકી મુદત માટે હોય કે જીવનભરનો સાથ નિભાવવાનો હોય પુરુષને સુંદર સ્ત્રીનો સહવાસ ગમતો હોય છે. પુરુષ  સ્ત્રીઓની સરખામણીએ સુંદરતા પ્રત્યે વધુ સભાન હોય છે. પતલી કમર(low waist-to-hip ratio), પુષ્ટ સ્તનભાર(larger breasts), સૌન્દર્યપ્રસાધનનો વ્યાપક ઉપયોગ, આકર્ષક પરિધાન(ખાસ લાલ રંગના) જેવા સ્ત્રીઓનાં શારીરિક સંકેત બાબતે પુરુષો વધુ સંવેદનશીલ હોય છે. મતલબ પોતાના સૌન્દર્યને નિખારતી સ્ત્રીઓ પ્રત્યે પુરુષ વધુ સભાન બની જતો હોય છે. પણ સાઇકૉલાજિસ્ટ Nicolas Guéguen કહે છે આ પ્રકારની પુરુષોની સંવેદના સ્ત્રીઓ વિષે વધુ પડતી ધારણા બાંધી લેતા હોય છે. મતલબ પોતાના સૌંદર્ય વિષે વધુ પડતી સભાન સ્ત્રીઓ વધુ કામુક હોય છે તેવી ખોટી ધારણા પુરુષો બાંધી લેતા જોવા મળતા હોય છે.

જુના સમયમાં કહેવાતા સારા ઘરની સ્ત્રીઓ, વહુવારુઓ, દીકરીઓ સાદગીપૂર્ણ રહેણીકરણી અપનાવતી.સાદગીમાં સૌંદર્ય જોવાની આદત પાડવામાં આવતી. કપાળની બાજુમાં કાન બાજુ વાળની લટ કાઢી હોય તો ઘરના વડીલની આંખોનાં ભવાં ચડી જતાં. લિપસ્ટિક તો વાપરવાની જ શેની હોય ? મેકઅપ તો વાત જ જવા દો. નેલપોલિશ વાપરવી, લિપસ્ટિક વડે હોઠ રંગવા, મેક-અપ કરવો, વાળની લટ કાઢવી બધું કહેવાતી સંસ્કારી ઘરની સ્ત્રીઓ કરતી નહીં. અને આવું બધું કરીને નિત્ય ફરતી સ્ત્રીઓ પ્રત્યે લોકો શંકાની નજરે જોતા. મનોમન ધારી લેતા કે આડા સંબંધ ધરાવવામાં હોશિયાર હશે, અને એવી સ્ત્રીઓને વૈશ્યા કહેતા પણ અચકાય નહીં તેવો જમાનો હતો. ધીમે ધીમે નખ રંગવાની છૂટ મળવા લાગી તે પણ મેં જોયેલું છે. છતાં હોઠ રંગવાની છૂટ બહુ મોડેથી મળેલી.

કહેવાતા સારા ઘરની સ્ત્રીઓ ત્રાજૂડાં ત્રોફાવતી નહી. પશુપાલન કરતા સમાજોમાં સ્ત્રીઓ માટે છૂંદણાં ધરાવવા સામાન્ય હતું. છૂંદણાં પ્રત્યે જુના ભારતીય સમાજોમાં કોઈ છોછ જોવા નહોતો મળતો. જો કે તે છૂંદણાં એક જ કલરના રહેતા. છૂંદણાં માટેના વિષય, લખાતા નામ, ડિઝાઇન  વગેરેમાં ભગવાન મુખ્ય રહેતા. એટલે આવા ત્રાજૂડાં ધરાવતી સ્ત્રીઓ પ્રત્યે અવિશ્વાસ રાખવાનું કે વધુ પડતી કામુક હશે તેવું ધારવાનું કોઈ કારણ નહોતું.

આધુનિક જમાનામાં પશ્ચિમના જગતમાં જાતજાતનાં છૂંદણાં છૂંદાવવાનો રિવાજ શરૂ થયો છે અને તે ઘણીવાર પાગલપનની હદ વટાવી જાય તેવો પણ જોવા મળતો હોય છે. આ વર્ષે બાસ્કેટબૉલ ફાઇનલ મેચ જીતેલી મિયામી ટીમનો ખેલાડી એન્ડર્સન જુઓ તો મોઢા સિવાય એના શરીર પર કોઈ જગ્યા બાકી નથી, અત્ર તત્ર સર્વત્ર ટટૂ, tattoos, છૂંદણાં, ત્રાજૂડાં…મને એને જોઈને હસવું આવતું હતું.

ફ્રાન્સમાં ૧૨ % સ્ત્રીઓ ટેટૂડાં ચિતરાવેલી ફરતી હોય છે. તો અમેરિકામાં વળી ૨૩ % સ્ત્રીઓ ટેટૂડાં ચિતરાવીને ફરતી હોય છે. આવી જાતજાતની મનમોહક ચિત્રાવલી શરીર ઉપર લઈને ફરતી સ્ત્રીઓ વિષે એક અભ્યાસ મુજબ પુરુષો બહુ ઊંચો ખ્યાલ ધરાવતા હોતા નથી. એક સાદો અભ્યાસ કરવામાં આવેલો એક સ્ત્રી એના ડાબા હાથે બ્લેક ડ્રેગનનું ટેટૂ ચિતરાવીને એને લોકો જુએ તેમ ફરતી હતી ત્યારે પુરુષોએ એને ઓછી ઉત્સાહી, ઓછી પ્રમાણિક, ઓછી બુદ્ધિ ધરાવતી ગણાવેલી. જ્યારે એ સ્ત્રી ટેટૂ બતાવ્યા વગર ફરતી હતી ત્યારે એના વિષે અભિપ્રાય જુદો હતો. મતલબ સ્ત્રીઓના શરીર પર શોભતા ટેટૂ પુરુષોના મનમાં નકારાત્મક પ્રતિભાવ પેદા કરતાં હોય છે.

ટેટૂ સાથે piercing ની બોલબાલા પણ વધી છે. આપણે કાન કોચાવીને બૂટીઓ પહેરીએ કે નાકમાં ચૂની પહેરીએ તે પણ piercing જ કહેવાય. પણ આપણી સંસ્કૃતિમાં એ સામાન્ય છે. ભારતમાં લગભગ તમામ સ્ત્રીઓના નાક અને કાન કોચાવેલા હોય છે. પુરુષો પણ કાન કોચાવીને કુંડલ પહેરતા હોય છે. પણ પશ્ચિમના જગતનું piercing થોડું અલગ હોય છે. આ લોકો જીભ કોચાવીને મણકા મુકાવતા હોય છે. અહીં કોઈ બંધન હોતા નથી શરીર પર મનફાવે ત્યાં ધાતુના મણકા મૂકાવો, કડીઓ લટકાવો. ડૂંટી કોચાવીને કડી લટકાવતા હોય છે. અરે ! યોનિ પ્રદેશ ઉપર પણ  piercing કરીને કડીઓ અને મણકા બેસાડેલા હોય છે. ઘણીવાર જોતા ત્રાસ ઊપજે તેવું piercing જોવા મળતું હોય છે. મનોવૈજ્ઞાનિક Guéguen એક અભ્યાસમાં જણાવે છે કે ફ્રાન્સમાં ટેટૂ ચિતરાવેલી અને  piercing કરાવેલી સ્ત્રીઓ બહુ નાની ઉંમરમાં સમાગમનો આનંદ માણી ચૂકેલી જોવા મળેલી છે પણ આવી સ્ત્રીઓ સેક્સમાં કાયમ વધુ પડતી રસ લેતી હોય તેવું માનવું વધુ પડતું છે. પણ પુરુષો એવું માનતા હોય છે તે વાત જુદી છે.

ફ્રાન્સના સાઉથ વેસ્ટ એટલાન્ટિક કોસ્ટ ઉપર આવેલા એક પ્રખ્યાત બીચ ઉપર  Guéguen ભાઈ દ્વારા એક રસપ્રદ અભ્યાસ કરવામાં આવેલો. અભ્યાસમાં ભાગ લઈ રહેલી સ્ત્રીઓએ લાલ રંગના સ્વિમ-સૂટ પહેરીને બીચ ઉપર ઊંધા સૂઈ એક પુસ્તક વાંચ્યા કરવાનું હતું. અમુક સમય પૂરતું એમના નિતંબ થી થોડે ઉપર ૧૦.૫ બાય ૪.૯૫ સેન્ટિમીટર માપનું હંગામી ધોરણે ચીતરેલું બટરફ્લાય ટેટૂ દેખાય તે રીતે પડી રહેવાનું હતું. અને અમુક સમય પૂરતું પેલું હંગામી ટેટૂ દૂર કરી ઊંધા સૂતા સૂતા પુસ્તક વાંચ્યા કરવાનું હતું. ૨૦ મિટર દૂરથી આ બધા ઉપર નજર રાખવામાં આવી રહી હતી. બીચની જગ્યા એવી પસંદ કરવામાં આવેલી જ્યાં યુવાન પુરુષોની અવરજવર વધુ હોય.

આ સ્ત્રીઓને જોઈ,  ‘હેલ્લો’, ‘પહેલા અહીં કદી જોયા નથી’, હેલ્લો શું વાંચી રહ્યા છો?’ એવી પુરુષો તરફથી પૂછપરછ શરૂ થઈ ગઈ હતી. સ્ત્રીઓને સૂચના અપાયેલી જ હતી કે ‘હેલ્લો, હું મારા બોયફ્રેન્ડની રાહ જોઈ રહી છું’ તેવો જવાબ આપવાનો હતો જેથી વાતચીત આગળ વધે નહી. આ બધા અભ્યાસ માટે ચોક્કસ સમય મર્યાદા બાંધી દેવામાં આવેલી. પરિણામ એ આવ્યું કે બાંધેલી સમય મર્યાદાના ૨૩.૬૭ ટકા સમયમાં ટેટૂ સાથેની સ્ત્રીઓમાં પુરુષોએ ઉત્સુકતા બતાવેલી, જ્યારે બાંધેલી સમય મર્યાદાના ફક્ત ૧૦ ટકા સમયમાં ટેટૂ વગરની સ્ત્રીઓમાં પુરુષોએ ઉત્સુકતા બતાવેલી.

imagesCATUU31Zબીજા અભ્યાસમાં આ જ સ્ત્રીઓએ આજ રીતે લાલ બિકિની પહેરીને એમનું કમર નીચે નિતંબથી થોડું ઉપર પેલું ટેટૂ દેખાય તે રીતે અમુક ચોક્કસ સમય પડી રહેવાનું હતું અને અમુક સમય તે ટેટૂ દૂર કરીને પડી રહેવાનું હતું. અહીં થોડો ફેરફાર હતો, અભ્યાસમાં ભાગ લઈ રહેલા પુરુષોએ આ સ્ત્રીઓને જોઈ રહેલા બીજા પુરુષો પાસે જઈને નાનકડો ઈન્ટર્વ્યુ લેવાનો હતો. ‘ પેલી સ્ત્રી જોઈ ? એની સાથે ડેટ પર જવાનો ચાન્સ કેટલો ? અને ડેટ પર જવા હા પાડે તો પહેલી જ ડેટ વખતે સેક્સ કરવા દે તેવો ચાન્સ કેટલો ?’ આવા બેચાર સવાલો પૂછવાના હતા. જવાબ આપનારા પુરુષો પેલી સ્ત્રી તરફ જોતા દસેક સેકન્ડ જોઈ જવાબ આપતા.  Guéguen ભાઈને રિઝલ્ટ એ મળ્યું કે ટેટૂ ચિતરાવેલ સ્ત્રીઓ સાથે પુરુષોને ડેટ અને સેક્સની શક્યતા વધુ લાગી અને ટેટૂ વગરની સ્ત્રીઓ સાથે પુરુષોને ડેટ અને સેક્સની શક્યતા ઓછી લાગી. સ્ત્રીઓ તો એની એ જ હતી પહેલા ટેટૂ સાથે હતી, પછી ટેટૂ વગર હતી, પણ જવાબ આપનારા પુરુષો જુદા જુદા હતા.

મતલબ એ થયો કે ટેટૂ ચિતરાવેલ સ્ત્રીઓ સેક્સમાં વધુ રસ લેતી હોય તેવું માની લેવાતું હોય છે. મતલબ Guéguen stated that tattooed women are seen as more promiscuous. ઉત્ક્રાંતિની દ્રષ્ટીએ જોઈએ તો સ્ત્રીઓ કપડાં, સૌન્દર્યપ્રસાધનો, હેર કલર અને વિવિધ હેર સ્ટાઇલ  વાપરી શક્ય વધુ પુરુષોને આકર્ષી એમાંથી હાયર ક્વૉલિટી સાથી શોધવા પ્રયત્ન કરતી હોય તેમાં ટેટૂ પણ એક સાધન તરીકે આવી જાય. તે પ્રમાણે પુરુષો શક્ય તેટલા એમના જીન ફેલાવવા પ્રયત્ન કરતા હોય છે, એમાં ટેટૂ સાથેની સ્ત્રીમાં એમને જીન ફેલાવવાનો વધુ ચાન્સ જણાતો હોઈ શકે. પણ long-term mating માટે આ સ્ત્રી પાછી અવિશ્વસનીય લાગે. મારા તો ઠીક બીજાના જીન પણ ઉછેરવા લાગે તો ?

અમેરિકામાં પણ  tattooed women પુરુષોને Promiscuous લાગતી હોય છે. long-term રિલેશનશિપ માટે Tattoos ચિતરાવેલ સ્ત્રીઓ પુરુષોની પહેલી પસંદ હોતી નથી. ઉપરનો અભ્યાસ ફ્રાન્સ જેવા મુક્ત મુક્ત મુક્ત વિચારસરણી ધરાવતા દેશમાં થયેલો છે. તો પછી ભારતમાં રહેતી યુવતીઓએ ટેટૂ ચિતરાવતા imagesCA1IWFHAપહેલાં એકવાર વિચારવું જ રહ્યું.

4 thoughts on “Tattoo સ્ત્રીઓ માટે અવિશ્વસનિયતાનું પ્રતીક”

 1. ટેલીપેથી કે કો-ઇન્સીડંસ ………… આજે સાંજે જ એક ૨૮-૩૦ની ઉમરની એક યુવતી સ્કુટર પર જતી હતી. શ્યામવર્ણની અને થોડી જાડી હતી. એના ગરદન પર ગુલાબના ફૂલનું ટેટુ હતું અને નીચે કોઈ શ્લોક જેવું લખાણ પણ હતું. મારી નજર બે મિનીટ ચોટી ગયી. સાંજથી વિચારતો હતો કે એનો ચહેરો તો મેં જોયો પણ નહોતો તો પછી કઈ વસ્તુએ મને તેના પર નજર રાખવા માટે પ્રેર્યો !!! મને લાગે છે કે ટેટુ કરાવતા પુરુષો/સ્ત્રીઓ તેમને આઈ કેચિંગ કે અપીલિંગ બનાવતા હશે કે તેવી ઈમેજ ઓલ્ટનેટ જેન્ડર માં ઉભી કરતા હશે.

  Like

 2. Respected SiR,

  Really very interesting.

  i am a romantic male.

  i always love to read your all post, the are in real sense very informative (really based on research) and enjoyable to read its worth.

  heartiest congrats 4 such wonderful writing in your each post.

  with warm regards,

  shashikant vanikar.

  ahmedabad (gujarat).

  ________________________________

  Like

 3. Really Surprised after reading ur this article.. Mai jyare Tattoo karavyu tyare mara maate kayo purush shu vicharshe e vichari ne kyarey nahotu karavyu? Shu strio je pan kaai ena shokh thi kerti hoy to e purush ne attract kerva maate j kerti hoy? Tattoo maro potano shokh chhe.. Ane mara jevi anek chhokario keravti hashe j.. Varsho pahela mai naak maa ring jevi nathni paheri hati.. Gharthi maandi ne baharna loko emanu mantavya aapva aavi gaya hata.. Naachnaari jevi laagish.. Muslim jevi laagish.. Are.. aatali badhi panchayat loko ne shu kaam hoy chhe e j nathi khuber padat.. OK.. Strio e pan vicharvu joie.. Underwear dekhadi ne je purusho fare chhe enama sex appeal nathi hoti.. Are.. koina charitra nu maap-dand shu aa badhathi badalai jashe.. Purush ne potani jaatna vicharo thopavani aadato hoy chhe.. koi abhanatathi kare to koi budhhishali ni rite.. Sharam aave chhe mane aa duniya maate.. Jya aavi vicharshakti dharaata loko pan chhe..

  By the way maare 5 Tattoos chhe.. OMG.. hu to completely avishvniy stri hoi shaku chhu right??????

  Like

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s