૧૪૦ મીલીઓન દર્શકો વચ્ચે છવાઈ જતા એશ અને અભી,,,,,,,,,

તારીખ ૨૮ સપ્ટેમ્બરની રાતે અમેરિકી સમય મુજબ રાત્રે ૭ થી ૮ વાગ્ય ની વચ્ચે, મુંબઈથી ૮૦૫૮માઇલ/૧૨૯૬૭કિ.મી. દુર  વિશ્વના મહાન ટોક શો માધાંતા ઓપરાહના શોમાં, એમના  શિકાગો સ્થિત હાર્પો સ્ટુડીઓમાં ડેશિંગ અભિનેતા અભિષેક બચ્ચન પોતાના વન લાઈનર મજાકિયાથી, અને વોગ જેવા બીજા અનેક ફેશન અને બ્યુટી મેન્ગેજીનો દ્વારા હાલના વિશ્વના સૌથી સુન્દર સ્ત્રીનું વિશેષણ ધરાવતા ઐશ્વર્યા રાય બચ્ચન એમના મનમોહક ખડખડાટ હાસ્યોથી વિશ્વના ૧૪૦ મીલીઓન દર્શકો વચ્ચે છવાઈ ગયા. સાથે સાથે ગ્લોબલ ઈન્ટરનેટ ટેકનોલોજીના પ્રતાપે, ચીનના હજારથી પણ વધારે ટોક શો કરી ચુકેલા ફેમશ સુંદર હોસ્ટ ચેન લું યુ ૬૫૯૬ માઈલ/૧૦૬૧૪ કી.મી. દુરથી બેજિંગ સ્થિત તેમના સ્ટુડીઓ દર્શકો ની ઉપસ્થિતિમાં ઓપરાહ સાથે વાતો કરતા કરતા , એશ અને અભીને બદલે એબી ઉચ્ચાર કરતા બંનેને ચીનમાં આવવાનું આમંત્રણ પાઠવે છે, અને એશના ભાવનાત્મક ઉત્તર સાથે ચેન લું યું ઓપરાહને પૂછે છે, તમે ચીન ક્યારે આવશો? જવાબમાં એક સેકંડ ચુપ રહીને એશ ને અભીની સાથે એવો જવાબ અપાતા હાસ્યની છોળો સાથે ભાવનાત્મક વાતાવરણ સર્જાય છે.

એશ અભી સાથે તેઓના લગ્ન, લગ્ન માટેનું પ્રપોજલ, સાત ફેરાં, માતાપિતા સાથે એકજ ઘરમાં રહેવું, રોજ દિવસનું એક ભોજન માતાપિતા સાથે જ લેવાનું, અને આ બધું ભારતીય પરમ્પરા અને મુલ્યો મુજબ નોર્મલ અને સુંદર બાબત છે એવી ચર્ચા વખતે અમેરિકન પ્રેક્ષકો અને ખુદ ઓપરાહના મો ઉપર આશ્ચર્યના ભાવ દેખાઈ આવે છે. કારણ અહી માતાપિતા સાથે રોજ એકવારનું ભોજન લેવાનું અને એકજ ઘરમાં સાથે રહેવાનું? આંચકો ના લાગે તો શું થાય? સાથે સાથે લગ્ન સમય ઘર બહાર થયેલી ચાહકોની ભીડના વિડીઓ કલીપીંગ્સ પણ જોવા મળે છે. અને એ અસંખ્ય ચાહકોની ભીડ જોઈ આચકો ખાઈ જાય છે અભીષેક. ચુંબન એ પ્રેમની લાગણી અભિવ્યક્ત કરવાનું પશ્ચિમના સમાજમાં સામાન્ય પણ મહત્વનું છે. પણ ભારતીય ફિલ્મ અને દર્શકો માટે ખાસ જરૂરી નથી, પણ એના બદલામાં અમારી પાસે સોંગ, ગીતો છે, એવી ચબરાક ચર્ચા કરતા ઐશ્વર્યા, અભિષેકને કમોન બેબી કહી ચુંબન કરવા નિમંત્રણ આપે છે. અભિષેક ચુંબન કરતા દર્શકોની તાળીઓથી સ્ટુડીઓ ગાજી ઉઠે છે. ઓપરાહ જાહેર કરે છે, બ્રાડ પીટ અને એન્જલીના જોલી ને  પાછળ પાડી દુનિયા ભરમાં પાંચ બીલીઓન ફેન ચાહકો ધરાવતું એશ અને અભી એ મોસ્ટ ફેમશ કપલ ઓફ ધ વર્લ્ડ છે.

વરસે દાડે ૧૫ મીલીઓન ડોલર કમાતા ઐશ્વર્યા એન્જલીના જોલી અને જુલિયા રોબર્ટ્સ સાથે કદમ ભીડાવે છે.  સાથે સાથે દુનિયા ભરની કંપનીઓના જાહેરાતોના મલ્ટી મીલીઓન ડોલર્સના  એન્ડોર્સમેન્ટ પણ ધરાવે છે. આચકા આપવા ટેવએલા ઓપરાહ, એશ અને અભીની હાજરીથી અજાણ એવા શિકાગોના બોલીવુડ જુનીઅર ભારતીય ડાન્સર્સને મંચ પર ન્રત્ય કરવા બોલાવે છે, છુપાઈને પાછળથી એશ અને અભી આવીને હિન્દી ફિલ્મના મ્યુઝીક પર નાચતી સુંદર નાનકડી બાળાઓને સર પ્રાઇઝ આપેછે. ઓપરાહ પોતે ગોળગોળ ફરી બોલીવુડ સ્ટાઈલમાં નૃત્ય નો આનંદ માણે છે, બધા એકબીજા ગળે મળે છે. ઓચિંતા એશ અને અભીને જોઈ ખુશ થઇ ગયેલી નાનકડી બાળાઓની આંખોમાં આશુઓના ટપકા બાજી ઉઠે છે.

* પછી આવે છે પોલો બ્રાંડના પરફ્યુમ અને ટીશર્ટ બનાવતી કંપનીનો મોડેલ અને બ્રાંડ એમ્બેસેડર આરજેન્ટીનાનો પોલોનો પ્રોફેશનલ ખેલાડી નાચો ફીગુએરસ. મિડલ ક્લાસમાંથી આવતો , એના કાકાએ ૨૫ વરસ પહેલા પોલોની ટીશર્ટ એને ભેટ આપેલી ત્યારે એને ખબર નહોતી કે પોલો બ્રાંડનો હાથમાં પોલો સ્ટીક હોય એવા ઘોડેસવારના લોગોનું એ જીવંત પ્રતિક બની જશે. એશ અને અભીને બે હાથ જોડી ભારતીય પરમ્પરા મુજબ નમસ્તે કરીને વિવેકથી પેશ આવતો આ પોલોનો મહાન ખેલાડી એક મેચ દરમ્યાન ૩૫ માઈલની ઝડપે ઘોડો દોડાવતો અને એક મેચ દરમ્યાન આઠ ઘોડા બદલતો હાલનો મોસ્ટ હેન્ડસમ મેન ઓફ ધ વર્લ્ડ પણ છે. આઠ વાગે આ શો પૂરો થાય ત્યાં સુધી ખબરજ ના પડી કે ઓપરાહની બાય બાય સાથે શો પૂરો થઇ ગયો. બીગ બી બાપ કરતા બેટા સવાયા પાકવાના હો કે !
નોધ:- મેં જાતે આ શો જોતાજોતા કાચી નોધ લખીને, એક ચેન્જ અને ખાલી ટ્રાય કરવા માટે આ રીપોર્ટ તૈયાર કરેલો છે. આશા છે કે વાચકો કેવો લાગ્યો તેના અભિપ્રાય જરૂર આપશે.મેં આનો રીપોર્ટ દિવ્ય ભાસ્કરમાં વાંચેલો પણ એમાં ઘણી બાબતો મિસિંગ લાગેલી.
 
nacho figueras

2 thoughts on “૧૪૦ મીલીઓન દર્શકો વચ્ચે છવાઈ જતા એશ અને અભી,,,,,,,,,”

 1. રાઉઅલજી , તમે આવી માહિતી પણ આપી શકો છો એ જાણીને મજા પડી. લેખમાં ચીલાચાલુ લખાણને બદલે તમારી આગવી રીત જણાઈ આવે છે. ગમ્યું.
  આવા લેખ પણ આપતા રહેજો.

  Like

  1. શ્રી યશવંત ભાઈ,
   અહી આમરે રાતે ૭ થી ૮ ઓપ્રાહ નો શો આવે.એક્સીડેન્ટલી એક દિવસ જોવા મળ્યો,ને અંદર એશ અને અભી ને દીઠા તો ટ્રાય કર્યો છે.તમને સારો લાગ્યો.એટલે મારી મહેનત ફળી.થેન્ક્સ

   Like

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s